วันที่ 11 มีนาคม 2567 สถาบันวิจัยและพัฒนา และสำนักการจัดการนวัตกรรมและถ่ายทอดเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย ประชุมแนวทางการขับเคลื่อนการดำเนินงานตามตัวชี้วัดภายในแผนปฏิบัติงานและการดำเนินงานโครงการรวมถึงกิจกรรมของหน่วยงาน ประจำปีงบประมาณ 2567 โดยมี ผศ.ดร.อภิรักษ์ สงรักษ์ รองอธิการบดี เป็นประธาน พร้อมด้วย ผศ.ประภาศรี ศรีชัย ผู้อำนวยการสถาบันวิจัยและพัฒนา รศ.ดร.ชุตินุช สุจริต ผศ.ดร.สุดคนึง ณ ระนอง รศ.ดร.ลักษมี วิทยา รองผู้อำนวยการสถาบันวิจัยและพัฒนา รศ.วรพงค์ บุญช่วยแทน ผู้อำนวยการสำนักการจัดการนวัตกรรมและถ่ายทอดเทคโนโลยี รศ.ดร.ชาตรี หอมเขียว รองผู้อำนวยการฯ นายบุญรัตน์ บุญรัศมี ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นางสาวธนัธิดา แก้วหวังสกูล ผู้จัดการศูนย์บ่มเพาะวิสาหกิจ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ของทั้งสองหน่วยงานร่วมนำเสนอแผนการดำเนินงานประจำปีงบประมาณ 2567 รวมทั้งร่วมหารือแนวทางการขับเคลื่อนการดำเนินงานของหน่วยงานตามแผนยุทธศาสตร์ของมหาวิทยาลัย ณ ห้องประชุมสถาบันวิจัยและพัฒนา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย วิทยาเขตตรัง
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_1-1024x755.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_2-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_3-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_4-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_5-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_6-1024x688.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_7-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_8-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_9-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_10-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_11-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_12-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_13-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_14-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_15-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_16-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_17-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_18-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_19-1024x681.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_20-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_21-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_22-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_23-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_24-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_25-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_26-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_27-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_28-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_29-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_30-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_31-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_32-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_33-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_34-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_35-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_36-1024x705.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_37-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_38-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_39-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_40-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_41-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_42-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_43-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_44-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_45-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_46-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_47-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_48-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_49-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_50-1024x674.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_51-1024x696.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_52-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_53-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_54-1024x683.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_55-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_56-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_57-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_58-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_59-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_60-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_61-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_62-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_63-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_64-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_65-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_66-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_67-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_68-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_69-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_70-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_71-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_72-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_73-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11367_๒๔๐๓๑๒_74-1024x768.jpg)