สถาบันวิจัยและพัฒนา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย นำโดยผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อภิรักษ์ สงรักษ์ รองอธิการบดี และ รศ.ดร.ลักษมี วิทยา รองผู้อำนวยการสถาบันวิจัยและพัฒนา พร้อมด้วยคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย เข้าร่วมกิจกรรมพิธีเปิดงานโครงการนำเสนอผลงานวิจัยและนวัตกรรม และ ผู้ประกอบการ นิทรรศการนวัตกรรมผู้ประกอบการ และ ส่งเสริมการตลาด “ภายใต้โครงการ การพัฒนาผู้ประกอบการวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อมที่ขับเคลื่อนโดยนวัตกรรมสู่การยกระดับศักยภาพธุรกิจรูปแบบใหม่” โดย สำนักการจัดการนวัตกรรมและถ่ายทอดเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโลโนยีราชมงคลศรีวิชัย เป็นเจ้าภาพจัดงาน โดยได้รับเกียรติจากผู้อำนวยการอุทยานวิทยาศาสตร์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์คำรณ พิทักษ์ กล่าวต้อนรับแขกผู้มีเกียรติที่เข้าร่วมงาน ซึ่งมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อภิรักษ์ สงรักษ์ รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย เป็นประธานเปิดงาน โดยมีรองศาสตราจารย์วรพงค์ บุญช่วยแทน ผู้อำนวยการจัดการนวัตกรรมและถ่ายทอดเทคโนโลยี กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ในการจัดโครงการ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 19-23 กุมภาพันธ์ 2567 ในช่วงเช้าได้รับเกียรติจาก วิทยากร 2 ท่าน ได้แก่
1. ผศ.พญ. นลินี โกวิทวนาวงษ์ วิสัญญีแพทย์ประจำโรงพยาบาลสงขลานครินทร์ คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ บรรยายเรื่อง การนำผลงานวิจัยและนวัตกรรมสู่การใช้ประโยชน์เชิงพาณิชย์
2. คุณวรนล ฐิตินันทกร กรรมการผู้จัดการ บริษัท ทุเบอร์ จำกัด บรรยาย เรื่อง แนวคิดการทำธุรกิจนวัตกรรม
อีกทั้งยังมีกิจกรรมการนำเสนอผลงานวิจัยและนวัตกรรม โดยนักวิจัยและผู้ประกอบการเข้าร่วมกว่า 10 ผลงาน ณ อุทยานวิทยาศาสตร์ภาคใต้ อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/01-8-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/02-6-1024x684.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/03-5-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/04-5-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/05-5-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/06-5-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/07-4-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/08-4-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/09-4-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/10-4-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/11-6-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/13-4-1024x768.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/14-4-768x1024.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/15-2-768x1024.jpg)
![](https://rdi.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/04/16-2-1024x768.jpg)